ลงโฆษณาในเว็บ GetApple.net เริ่มเพียง 1,000 บาท CLICK!

คุณกำลังมองหา ? ----- What are you looking for ?

ระวังครับ กฤษณธ เข็มทอง กำลังกลับมา ผมสงสัยอยู่ 2 กระทู้

ราคา ขาย Blackberry BB Curve 8520 มือสอง ราคาถูก ราคาดี

ระวังครับ กฤษณธ เข็มทอง กำลังกลับมา ผมสงสัยอยู่ 2 กระทู้

Postby wantsex » Tue Nov 22, 2011 8:20 pm

## ประกาศนี้ ตั้งแต่ Tue Nov 22, 2011 8:20 pm ##

*** ห้ามโอนเงิน หรือส่ง พกง. ทุกกรณี นะครับ ไม่งั้น "โดนโกง" แน่ๆ 100% ครับ รู้ทันกลโกง คลิก!***

อยู่ในบอร์ด 8520 และ 9700 ครับ ผมไม่กล้าบ่ง เพราะไม่ชัวร์ครับ

โปรดระวัง ลักษณะ ดังนี้

1.บ/ช.ล่าสุดที่ใช้ ธ.กรุงศรี

2.เวลาพูดเสียงจะเบามาก ไม่เต็มเสียง

3.อยู่ ตจว.ให้ส่ง ems.มัดจำ ก่อนพอของถึงจ่ายส่วนที่เหลือ

4.ให้แต่ msn.ไม่ลงเบอร์ตอนประกาศ

5.0868405639 คือเบอร์ที่ใช้หลอกเหยื่อล่าสุด

ล่าสุดพึ่งมีคนโดน เมื่อ 4-5 วันก่อนครับ มี 3 คน

ยอด 1000,1500 และ 1200

ข้อมูลอื่นๆ pm.มาครับ กำลังติดตามอยู่

ได้อะไรยังไง จะมาเล่าให้ฟังต่อครับ

*** ห้ามโอนเงิน หรือส่ง พกง. ทุกกรณี นะครับ ไม่งั้น "โดนโกง" แน่ๆ 100% ครับ รู้ทันกลโกง คลิก!***
wantsex

Re: ระวังครับ กฤษณธ เข็มทอง กำลังกลับมา ผมสงสัยอยู่ 2 กระทู้

Postby gohome192 » Wed Nov 23, 2011 2:17 am

ไอเชี้ยนี้อีกแล้วหรอ โดนกินข้าวแดงมาแล้ว ออกมาก็ยังไม่สำนึกอีก ... สัส !!!
gohome192

Re: ระวังครับ กฤษณธ เข็มทอง กำลังกลับมา ผมสงสัยอยู่ 2 กระทู้

Postby i2aiin » Mon Nov 28, 2011 2:31 pm

Link อ้างอิงค่ะ viewtopic.php?f=10&t=35643
Username Surasit 2521
ก็คือ นายกฤษณะ เข็มทอง
เลขที่บัญชี 5361071495 ธนาคารกรุงศรีอยุธยา
เบอร์ติดต่อ 084-020-1303 083-2925450

ระวังกันด้วยค่ะ โทษตัวเองค่ะไม่รอบครอบ ไม่ตรวจสอบผู้รับก่อนโอน
โอนเงินมัดจำไปก่อน 2000 บาท และได้ รับ รหัส EMS ปลอมตรวจสอบไม่พบ
กว่าจะรู้ก็สายเกินไป ตอนนี้แจ้งตำรวจเรียบร้อย พร้อมกับติดต่อธนาคารกรุงศรีอยุธยา
สำนักงานใหญ่ พบว่าได้กดออกไปเรียบร้อย

โทรหา 100 กว่าสาย ส่ง SMS ขอเจรจาพูดคุยขอเงินคืนอีกกว่า 10 ข้อความ ไม่เป็นผล
ชีวิตคุณคงไม่ตายดีค่ะ หากินบนความทุกข์ของคนอื่น

ฝากเตือนทุกท่านค่ะ
i2aiin

Postby i2aiin » Mon Nov 28, 2011 2:43 pm

Link นี้บอกอยู่อุดร เครื่องศูนย์ DTAC BB 8520 สีขาว viewtopic.php?f=10&t=35044

Like นี้บอกอยู่ลพบุรี เครื่องศูนย์ AIS BB 8520 สีขาว viewtopic.php?f=10&t=35643

*** ตรวจสอบได้ว่าเป็นเบอร์โทรศัพท์เดียวกัน 084-020-1303

ถึงแม่ว่าจะใช้ USERNAME ต่างกัน
USERNAME : google-take ใน Link viewtopic.php?f=10&t=35044
USERNAME : SURASIT2521 ใน Link viewtopic.php?f=10&t=35643

ถึงวันนี้ดิฉันจะไม่ได้เงินคืนจากคุณ คุณกฤษณะ เข็มทอง แต่อยากบอกให้เพื่อนๆทุกคนระวังตัว ด้วย
คนที่ไม่คิดถึงความเดือดร้อนของคนอื่นมันตายยากเพราะ ต้องอยู่ใช้กรรมอีกนาน ขอให้รอบครอบ
และระวังตัวในการซื้อขายออนไลน์ด้วยค่ะ อย่าตกเป็นเหยื่อของมิจฉาชีพ !!
i2aiin

Postby i2aiin » Mon Nov 28, 2011 2:50 pm

และ อีก 1 LINK ที่เป็น USERNAME ของ Surasit2521

ขาย BB 9800 viewtopic.php?f=18&t=35647&p=215855&hilit=surasit2521#p215855
บอกว่าชื่อ POP อยู่ลพบุรี

นายกฤษณะ เข็มทอง
เลขที่บัญชี 5361071495 ธนาคารกรุงศรีอยุธยา
เบอร์ติดต่อ 084-020-1303 083-2925450

เงิน 2000 ที่ดิฉันไม่ฉลาด(โง่) โอนให้คุณ คุณรู้ดีอยู่ !!!!
และเงินอีกมากมายที่คุณหลอกลวงผู้อื่นไป มันจะหายไปโดยเร็ว และคุณจะเดือดร้อนกว่าเดิมค่ะ
i2aiin

Postby ballzamelove » Mon Nov 28, 2011 2:59 pm

ผมก็โดน คั๊บ วันนี้ สดๆ ร้อนเลยขาย BB 8 โอนเงินมัดจำ ก่อน 1300 แล้วบอกว่าจะส่งของมาให้แล้วโอน อีก

พอผมโอนใ้ห้แล้ว จะขอเลขEMSโทรไม่รับปิดเครื่องหนี ซะงั้น ตามจับให้ได้นะคั๊บ

ชื่อบัญชี นายกฤษณะ เข็มทอง เลขที่บัญชี 5361071495 ธนาคารกรุงศรีอยุธยา นี่ USERNAME มัน surasit2521

viewtopic.php?f=10&t=35643

จับได้เอาให้หนักๆ เลยนะคั๊บ หาเงินแบบ นี้ไม่เจริญหรอกคั๊บของ แช่งเลย
ballzamelove

Postby i2aiin » Mon Nov 28, 2011 3:03 pm

ไปแจ้งความค่ะที่สน. คุณ ballzamelove
แล้วนำใบแจ้งความนั้น ไปธนาคารต้นทางของเราค่ะ
เค้าจะประสานกับธนาคารปลายทาง คือธนากรุงศรีอยุธยา
และจะดำเนินคดี อายัติทุกบัญชี และขึ้น Blacklist ในทุกธนาคารค่ะ
จนไม่สามารถทำธุรกรรมทางการเงินได้ อย่างน้อยก็ทำให้เค้ามีชีวิตอยู่ยากขึ้น
i2aiin

Postby ballzamelove » Mon Nov 28, 2011 3:06 pm

i2aiin wrote:ไปแจ้งความค่ะที่สน. คุณ ballzamelove
แล้วนำใบแจ้งความนั้น ไปธนาคารต้นทางของเราค่ะ
เค้าจะประสานกับธนาคารปลายทาง คือธนากรุงศรีอยุธยา
และจะดำเนินคดี อายัติทุกบัญชี และขึ้น Blacklist ในทุกธนาคารค่ะ
จนไม่สามารถทำธุรกรรมทางการเงินได้ อย่างน้อยก็ทำให้เค้ามีชีวิตอยู่ยากขึ้น

ผมโอนผ่านตู้ATM กรุงไทยคั๊บ แล้วผมจะต้องทำยังไง ต้นทางอยู่ กทม. แต่หนีนํ็ามายโสธรคั๊บ ทำไงดี แล้วจะได้เงินคืนมั๊ยคั๊บ
ballzamelove

Postby Paekgfg » Mon Nov 28, 2011 3:15 pm

จะเล่นกับ โจร ชั่ว มีวิธีเด็ดๆที่คาดไม่ถึง แต่ได้ผลเกินคาด ดังนี้ครับอันนี้ได้ผลดีมากๆครับ เนื่องจาก เมืองไทยหลายๆคดี เป็นที่รู้กันว่า แจ้งความไปไม่เคยได้รับการคุ้มครอง หรือได้เงินคืนหรือดีเท่าที่ควรซักราย เลยต้องแก้ไขเฉพาะหน้าด้วยการ "ไปแจ้งธนาคารที่คุณโอนเงินไปแล้วโดนโกงว่าคุณโอ น ผิดบัญชี และขอเงินคืน" วิธีนี้ได้ผลมานักต่อนักแล้ว กรณี ของคุณ ธน.กรุงไทย คุณไป กรุงไทยก่อนนะครับ ไปแจ้งก่อนเลย ว่าผมโอนเงินผิดบัญชีครับ ทาง atm และยังไม่ต้องการย้ายเงิน ที่โอนไปบัญชีอื่น ณ ตอนนี้ แต่ต้องการเงินทั้งหมดที่โอนไป คืนกลับมาก่อน ไม่ทราบว่ามีขั้นตอนอย่างไรบ้างทางธน.จะไม่ถามอะไรคุณมาก เค้าจะถามว่า คุณโอนเงินไป บัญชีไหน เท่าไร แล้วแน่ใจหรือเปล่าว่าโอนผิด? ทางนั้นจะติดต่อกับเจ้าของบัญชีปลายทางครับ ถ้าติดต่อไม่ได้ หรือทางปลายทางมีเจตนา หนีการติดต่อธนาคาร ทาง ธน ก็ต้องเข้าใจดีครับ ว่าอาจจะได้เงินแล้ว แฮ่บหนีไป โอนผิดชัวร์ แล้วเค้าจะดูดเงินจาก บัญชีปลายทาง มาคืนคุณครับ (ในกรณีที่ บัญชีปลายทางยังมีเงินมากพอเท่ากับเงินที่คุณโอน) แต่ถ้าไม่พอ เค้ามีวิธีครับเพราะถ้าเค้าติดต่อคนโกงคุณไม่ได้ จะเข้าใจว่าโอนผิดจริงๆ ธนาคารจะเอาเงินที่คุณโอน คืนให้คุณ แล้วแจ้งยอดหนี้ชำระ ธนาคารไปทาง คนที่โกงคุณคือโอกาสเป็นไปได้มั้ย? เคยมีคนทำมาหลายคนแล้ว สรุป ได้ผลครับเพราะ ลองนึกเล่นๆว่า ถ้าสมมุติเราอยู๋ของเราดีๆ มีเงินโอนเข้ามา 4000 บาท คุณจะทำยังไง? ถึงแม้คุณจะไม่รู้ตัวว่ามีเงินโอนเข้ามาเพราะไม่ได้เ ช็คเงินในบัญชีเลย 1 อาทิตย์ แต่ ธน จะหาทางติดต่อเจ้าของบัญชีหรือตัวคุณเอง และคุณเองก็ต้องชี้แจง ว่าทางนั้นโอนมาผิดจริงๆ ผมไม่ได้ติดต่ออะไร ซึ่ง ถ้าเค้าติดต่อคุณไม่ได้ ยังไงเค้าก็ ต้องดูดเงิน 4000 บาท ที่โอนผิด กลับคืนไปอยู่ดี เพราะฉะนั้น วิธีนี้ นอกจาก จะไม่ต้องหัวเสีย กับ พวกตำรวจที่รับบันทึกประจำวัน แล้วไม่ทำ อะไรซักอย่าง แถมยังได้เงินคืนไว้ด้วยครับอย่างไร ถ้าลองแล้วได้ผลหรือไม่ได้ผลอย่างไร มาแจ้งใน เวบ หน่อยนะครับ ผมอยากรู้เหมือนกัน ว่าคุณทำแล้วได้ผลมั้ย เพราะวิธีนี้ ยอดฮิตอยู่ครับ และได้เงินคืนทุกรายครับ เพราะ การที่คุณไปแจ้ง ธนาคารโดยตรงว่าโอนเงินผิด ทางนั้นจะต้องบริการลูกค้าเต็มที่อยู่แล้วครับ เค้าจะทำการติดต่อ บัญชีปลายทางทันที ประมาณโทรคุยอะไรแบบนี้ ว่าสรุปมีเงินโอนเข้าไปจริงหรือเปล่า บัญชีปลายทาง มีการกดเงินออกไปใช้หรือยัง? ติดต่อได้ไหม ออ จะบอกให้ ต่อให้ไอ้ โจร มันกดเงิน 14900 กว่าบาท ของคุณออกไปใช้แล้ว ธนาคารติดต่อมันไม่ได้... คุณอย่านึกว่า มันจะสบายตัวนะครับอย่าลืมว่า ถ้ามันทำแบบนี้ มันโดนข้อหา ลักทรัพย์โดยเจตนาครับ เพราะถึงกดเงินออกไป ธน ต้องติดต่อและคุยกันได้ครับ ว่าจะคืนเงินไหม? ไม่คืน ทีนี้ เราไม่ต้องเป็นฝ่ายแจ้งความ ทางธนาคาร จะเป็นฝ่ายแจ้งความเอง โทษหนักแน่นอนครับ ยังไงตำรวจตามเรื่องให้มากกว่าแน่นอน โดยเฉพาะองค์กร ใหญ่ๆอย่าง ธนาคาร
Paekgfg

Postby i2aiin » Mon Nov 28, 2011 3:35 pm

จากที่ได้พูดคุย กับทางธนาคารพบว่า เค้าจะติดต่อปลายทาง หลังจากที่เราได้แจ้งความเรียบร้อย
เราแจ้งชื่อ- นามสกุล จำนวนเงิน วันที่โอน หมายเลขบัญชีกับทางตำรวจ แล้ว ตำรวจจะทำเอกสารให้

เสร็จแล้วนำเอกสารนั้น ไปยังธนาคารของเรา เค้าจะ ติดต่อกับธนาคารปลายทาง
ธนาคารปลายทางจะทำการติดต่อ เจ้าของบัญชี! หากติดต่อไม่ได้ ให้หมายถึง
เจ้าของบัญชีปลายทาง มีเจตนานำทรัพย์สินของผู้อื่นไปใช้อย่างเจตนา
และ จะขึ้นบัญชีลูกค้า BlackList และส่งข้อมูลไปทุกธนาคาร ไม่ว่าลูกค้าเปิดบัญชี
ที่ไหนก็จะถูกยึดทรัพย์สินในทุกกรณี จนกว่าจะมาเซนต์ยินยอมคืนเงินให้ ต้นทาง

ตอบคุณ ballzamelove ทำได้ทุกธนาคารค่ะ ไม่จำเป็นต้องเป็นสาขาที่เราเปิด
แจ้งตำรวจ สน. ไหนก็ได้ แล้วนำใบแจ้งความไปยังธนาคารที่เราเป็นเจ้าของ
และดำเนินการค่ะ

**เราอาจจะไม่ได้เงินคืน หรือ อาจจะช้ามาก แต่อย่างน้อยเราก็ทำให้เค้าใช้ชีวิตยากขึ้น
เค้าไม่สามารถเปิด บัญชีกับธนาคารใดได้ใหม่ เอาเงินโอนเข้าบัญชีก็ไม่ได้ เพราะ
การเปิดบัญชีต้องใช้บัตรประชาชน ทำธุรกรรมการเงินก็ยากขึ้น ถือว่าเป็นบทเรียนของเราค่ะ

ดิฉันเป็นหนึ่งคนที่จะแช่งคุณอยู่ทุกนาที ให้ชีวิตคุณไม่พบกับคำว่าสุข ในทุกชาติไป กฤษณะ เข็มทอง
i2aiin

Next

Return to BB Curve 8520

| สนใจลงโฆษณา | คำถามที่พบบ่อย | ติดต่อ Webmaster | แจ้งปัญหาการใช้งาน |

ตลาด ซื้อ ขาย bb blackberry มือสอง และ อุปกรณ์ blackberry ที่ดีที่สุด เช่น ซื้อ ขาย bb มือสอง, ซื้อ ขาย blackberry มือสอง, ซื้อ ขาย bb bold มือสอง, ซื้อ ขาย bb curve มือสอง, ซื้อ ขาย blackberry bold มือสอง, ซื้อ ขาย blackberry curve มือสอง
Seconhand market Buy and Sell Market for BlackBerry product like BlackBerry Bold Curve Strom and BB Accessories like BB Bold Strom Curve in Thailand ประเทศไทย
Keyword: BlackBerry, ขาย BB Bold Curve Strom แบล็คเบอรรี่bb มือสอง มือ2, bb, BlackBerry, ขาย บีบี บีบี, bb bold, bb curve, แบล็คเบอรรี่, blackberry มือสอง, BlackBerry มือ2, บีบี มือ2, Computer คอมพิวเตอร์ Technology เทคโนโลยี

ระวัง! คุณอาจโดนโกง!

เว็บไซต์แห่งนี้เป็น ตลาดซื้อขายเสรี
อาจมี มิจฉาชีพ แฝงตัวปะปนเข้ามา

ห้ามโอนเงิน! ห้ามไว้ใจ! "ทุกกรณี" !

** ท่านสามารถอ่านกลโกงต่างๆ ได้ที่นี่ **

ตรวจสอบบัญชีต้องสงสัยได้ที่เว็บไซต์ ZengPed.net